Trung tâm mỹ thuật MS
Cơ sở vật chất hiện đại
lớp ôn thi khối H
lớp ôn thi vẽ tượng
các hoạt động ngoại khóa
TRUNG TÂM MỸ THUẬT MS
ĐC: Nhà số 2/5 - TT Mỹ Thuật Công Nghiệp - 360 Đê La Thành - Hà Nội. ĐT: 0976.984.729 - 043.9158076
+ Reply to Thread
Results 1 to 10 of 10

Thread: cách đánh phông nền tĩnh vật !!   Bookmark and Share   

Member huynh cong khanh's Avatar
    Thanks
    0

Exclamation cách đánh phông nền tĩnh vật !!

cho em hỏi cách đánh chiều sâu không gian của 1 vật thì nên đánh thế nào ? ai chỉ cụ thể giùm em với !! và khi đánh phông nền yếu tố quan trọng nhất là cái gì !! và chỉ giùm em cách đánh bóng đổ, cho vật nổi lên trong tranh !! em đánh bóng còn rất kém !! có ai chỉ giùm em cách đánh bóng mà hok bị mù bài hok !! mỗi lần em đánh bóng xong 1 vật là tay em đen thui thui huuuu !! T_T
    Helloo ! [COLOR="Red"][/COLOR]

Thành viên có đóng góp tamvip's Avatar
    Thanks
    5
    Thực ra đánh phong nền ko khó, đôi khi chỉ cần nhấn 1 tý là dc, mà cũng có nhiều người đánh cho đẹp, rút cuộc lại làm hỏng bài. Trước hết bạn phải hiểu đánh phong nền để làm ji`? Đó là để tạo không gian, tạo xa gần cho đối tượng (tỉnh vậy hoặc chân dung hình họa...) Khi đánh tỉnh vật, bạn phải đánh ngược lại với độ sáng tối của tỉnh vật, bên được chiếu sáng phải nhấn đậm để làm rõ độ sáng của vật, bên kia phải ngược lại. Chú ý ko độ đậm nhạt của phong nền ko dc trùng với tỉnh vật, nếu ko sẽ làm nó dính nhau lại, không diễn tả dc không gian ... chấm hết, chúc bạn làm tốt
    Trang tin thiết kế: thietkemythuat.com | thietkemythuat.com.vn | logopro.vn

3. The Following 2 Users Say Thank You to tamvip For This Useful Post:

dauyeu_3452003 (04-04-2009), nhok_pio (10-07-2010)

Newbie be_un_4mat's Avatar
    Thanks
    0
    troi phong trong tinh vat cung quan trong ,,, nhung doi luc khong can phai chu tam vao phong trong tinh vat ,,,, ban chi can nhấn đậm o nhung cho cần nhấn đẻ nổi bài là được rồi neu ban chu tam vao phong qua co khi mat tac dụng .. lam hư cả bài vẽ dấy bạn ạ

Member HoangAnh_ltv's Avatar
    Thanks
    3
    Phông nền tùy thuộc vào bài và ánh sáng vẽ sao cho hài hòa !!!!
    [SIZE="5"]Trung tâm luyện thi vẽ hiện nay lớp quá đông trên 400 học sinh,nên không nhận học sinh nữa.[/SIZE]

Newbie ginger's Avatar
    Thanks
    0
    minh danh phong nen cu bi cung.lam sao khac phuc day

Newbie nhatphuong's Avatar
    Thanks
    3
    thầy mình thì lại bảo , đánh phông đôi khi cũng không co quy luật nhất định nào cả , cái quan trọng là mắt chúng ta phải biết nhìn, đánh phông cũng cần phải có sự sáng tạo , như mình đây ,mỗi lần đánh phông tĩnh vật cũng đen thui nè.

Member MrKid's Avatar
    Thanks
    1
    Các bạn ko nên quá chú trọng vào phông nền quá. Đôi khi chỉ cần nhấn nháy là có thế làm nổi bài hjnh họa của mình. cố lên nha 3 tháng nữa thi roài đó
    [B][I][COLOR="MediumTurquoise"][FONT="Arial Black"]"On£y YoU"[/FONT][/COLOR][/I][/B]

Thành viên có đóng góp sweetlove91's Avatar
    Thanks
    90
    vẫn chưa hiểu lắm....nói rõ hơn đc ko************************?
    này thì ký(roẹt roẹt)...đóng dấu(cộp cộp)

made by sweetlove ^_^

Member jenduro's Avatar
    Thanks
    0
    Danh' phong nen` co' 2 phong cach ! phong nen` nhe. va phong nen` dam.
    _ phong nen` nhe. chi? can` nhan' nhung~ diem? tranh chap' giua~ cac vat va` phia' chan troi` sau do' dung 2B tha? nhe. ra
    _ Phong nen dam. thi danh' chi` 6B dung' luc. xung quanh vat va nhung~ cho~ tranh chap' va tha? nhe. ra ngoai`
    _ Tuy moi~ nguoi ! nhung theo minh` danh' phong nen` dam. co khong gian tot' hon , neu du* thoi gian nen danh' phong nen dam ! thieu thoi gian thi danh' nhe.
    _ Ban hay cha` tay len bai` se~ mo` bai` , ban? bai ! khac phuc la nen can? than hon ^^ , khong thi` mua to` giay' lang' lot' duoi tay khi danh' bong'
    chuc' thanh cong ^^

_

Member tugiang04's Avatar
    Thanks
    47

hi`

trước khi đánh phong thì hãy lót một tờ giấy dưới tay, cách đó làm cho bài ko bị mù và tay bạn cũng ko bân nữa.....Chú bạn thành công

12. The Following User Says Thank You to tugiang04 For This Useful Post:

khoaitaymotmi (10-07-2010)

+ Reply to Thread

Tags for this Thread