+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: anh chị giúp em được không ạ   Bookmark and Share   

Newbie Avatar của tranngoctu1606
    Thanks
    0

anh chị giúp em được không ạ

Em chào cả nhà, mọi người cho em hỏi: Người mới học vẽ, chưa biết vẽ thì có được kèm riêng và dạy từ đầu ? Thời gian học bao lâu thì đủ, học lớp 12 mới đi ôn có kịp không? Nên đi ôn vào thời điểm nào là tốt nhất?

Ăn 4r, Uống 4r, Ngủ 4r Avatar của HB_DS
    Thanks
    443
    Thanked 2.773 Times in 429 Posts
    Images
    1
    Chào em ! Học vẽ không giống như học văn hóa, phải đuổi chương trình theo những người đã học từ trước đó, những người mới học vẽ sẽ được học từ đầu, một lớp có thể có nhiều trình độ khác nhau và bài giảng sẽ phù hợp với từng trình độ. - Thời gian học càng nhiều càng tốt, vì như vậy thời gian rèn luyện sẽ nhiều và vững hơn. Lớp 12 sẽ phải cố gắng hơn các trường hợp đã được ôn luyện lâu vì thời gian dành cho môn vẽ không được nhiều ( còn phải học các môn thi tốt nghiệp ) nhưng như thế không có nghĩa là quá muộn. Cũng không thiếu các trường hợp lớp 12 thi đỗ ngay năm đầu, nếu đã có ý định thi ngành năng khiếu thì cần được đi ôn luyện để có kiến thức khi đi thi. - Nên ôn luyện ngay khi xác định khối mình muốn theo đuổi, thường là từ lớp 10 sẽ là phù hợp, đặc biệt là vào các dịp hè do số lượng buổi học nhiều, trong năm phải học duy trì 1 tuần tối thiểu 2 buổi . Như vậy sẽ có nền tảng rất tốt cho kì thi sau này.

3. The Following User Says Thank You to HB_DS For This Useful Post:

rangto369 (04-17-2016)

+ Trả lời bài viết